วันที่ มกราคม 2566 ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.พูนสูข จันทศิลป์ คณบดีคณะศิลปะศาสตร์และวิทยาศาสตร์ ได้ให้เกียรติเป็นประธานในการกล่าวต้อนรับและกล่าวเปิดงาน HUSO-SCI Open House 2023 คณะศิลปะศาสตร์และวิทยาศาสตร์ มีโรงเรียนเข้าร่วมกว่า 15 โรงเรียน จำนวนคนเข้าร่วมกว่า 400 คน ณ อาคารคณะศิลปศาสตร์และวิทยาศาสตร์ มหาวิทยาลัยราชภัฏร้อยเอ็ด
![](https://www.reru.ac.th/wp-content/uploads/2023/01/25660118-1-001.jpg)
![](https://www.reru.ac.th/wp-content/uploads/2023/01/25660118-1-002.jpg)
![](https://www.reru.ac.th/wp-content/uploads/2023/01/25660118-1-003.jpg)
![](https://www.reru.ac.th/wp-content/uploads/2023/01/25660118-1-004.jpg)
![](https://www.reru.ac.th/wp-content/uploads/2023/01/25660118-1-005.jpg)
![](https://www.reru.ac.th/wp-content/uploads/2023/01/25660118-1-006.jpg)
![](https://www.reru.ac.th/wp-content/uploads/2023/01/25660118-1-007.jpg)
![](https://www.reru.ac.th/wp-content/uploads/2023/01/25660118-1-008.jpg)