วันพฤหัสบดีที่ 1 มิถุนายน พ.ศ. 2566 เวลา 09.00 น. ณ อาคารหอประชุม 60 พรรษา มหาวชิราลงกรณ์ มหาวิทยาลัยราชภัฏร้อยเอ็ด ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.วิชิต กำมันตะคุณ รักษาราชการแทนอธิการมหาวิทยาลัยราชภัฏร้อยเอ็ด เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการปฐมนิเทศนักศึกษาใหม่ ประจำปีการศึกษา 2566 เพื่อให้นักศึกษาได้มีความรู้ ความเข้าใจ รวมไปถึงการดำเนินชีวิตในรั้วมหาวิทยาลัยฯ ได้มีทักษะพื้นฐานในการปรับตัวเพื่อเข้าศึกษาในระดับอุดมศึกษา และยังให้นักศึกษาใหม่มีข้อมูลการให้บริการของหน่วยงานภายในมหาวิทยาลัยฯ รวมไปถึงการเสริมสร้างคุณลักษณะที่พึงประสงค์และอัตลักษณ์บัณฑิต ด้วยกระบวนการทักษะทางวิศวกรสังคม โดยมีรองอธิการบดี กล่าวต้นรับ มีคณบดี ผู้บริหาร คณาจารย์ บุคลากร เข้าร่วมโครงการฯ เป็นจำนวนมาก และนักศึกษาใหม่เข้าร่วมโดยพร้อมเพรียงกัน
![ปฐมนิเทศนักศึกษาใหม่-ภาคปกติ-ปีการศึกษา-2566](https://www.reru.ac.th/wp-content/uploads/2023/06/ปฐมนิเทศนักศึกษาใหม่-ภาคปกติ-ปีการศึกษา-2566-1024x683.jpg)
ภาพโดย : ฝ่ายประชาสัมพันธ์ กองกลาง สำนักงานอธิการบดี